วันที่ 20 กรกฎาคม 2564 เวลา 9.00 น.
องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านกาด ร่วมกับผู้นำชุมชนและประชาชนในตำบลบ้านกาด
ได้จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ในที่สาธารณะและป่าชุมชน จำนวน 200 ต้น ณ โรงคัดแยกขยะบ้านปง หมู่ที่ 9
โดยกิจกรรมนี้ได้ส่งเสริมสนับสนุนให้ชุมชนเข้ามามีส่วนร่วมในการแก้ไขปัญหาภาวะโลกร้อนโดยเพิ่มพื้นที่สีเขียวในตำบลบ้านกาด
รวมถึงเพื่อรณรงค์สร้างจิตสำนึกให้กับผู้ร่วมกิจกรรมและชุมชนในพื้นที่ให้เห็นความสำคัญของการอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้
และส่งเสริมสนับสนุนให้ชุมชนเป็นเมืองน่าอยู่สวยงาม (Beautified City) สร้างความร่มรื่นและคลายร้อนแก่ประชาชน ต่อไป
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/220444046_2589924137981341_8156001335722147600_n.jpg)
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/220834604_2589924021314686_1850053002962471051_n.jpg)
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/220893182_2589923854648036_1739642086281874647_n.jpg)
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/221447665_2589924184648003_9215949721125530064_n.jpg)
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/221463698_2589924041314684_4388070202230734575_n.jpg)
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/221539424_2589923967981358_1943836030556004016_n.jpg)
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/221591563_2589923994648022_2110570405733881435_n.jpg)
![](https://www.bankad.go.th/wp-content/uploads/2021/07/221644651_2589924167981338_6635051485087452278_n.jpg)